เนื่องด้วยในปัจจุบันประเทศไทยกำลังเผชิญกับสถานการณ์การระบาดของโรคโควิด-19 ส่งผลให้มีผู้ได้รับผลกระทบจากการระบาดครั้งนี้เป็นจำนวนมากที่ยังไม่ได้รับการดูแลหรือรักษา บริษัท ไฟร์ร็อค จำกัด พันธมิตรทางธุรกิจของ Razer Gold Thailand จึงขอเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือสังคม โดยการนำรายได้ส่วนหนึ่งจากกิจกรรม “ร่วมใจสู้ภัยโควิด” ที่บริษัทฯ จัดทำขึ้น รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 1,500,000 บาท มอบให้กับ 3 โรงพยาบาล ได้แก่ โรงพยาบาลราชวิถี โรงพยาบาลธรรมศาสตร์เฉลิมพระเกียรติ และมูลนิธิรามาธิบดีฯ โดยมีจุดประสงค์เพื่อให้ทางโรงพยาบาลนำไปจัดซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์สำหรับรักษาผู้ป่วยที่ได้รับกระทบจากการระบาดดังกล่าว
เมื่อวันที่ 20 ตุลาคม 2564 ที่ผ่านมา ตัวแทนจาก บริษัท ไฟร์ร็อค จำกัด ได้นำเงินจำนวน 500,000 บาท มอบให้แก่โรงพยาบาลราชวิถี เพื่อเป็นทุนนำไปจัดซื้อเครื่องมือแพทย์ในการรักษาโควิด-19 โดยมี นายแพทย์จินดา โรจนเมธินทร์ (ที่ 2 จากซ้าย) ผู้อำนวยการโรงพยาบาลราชวิถี และ นางสาวอุมา วันดี (ที่ 1 จากซ้าย) รองผู้อำนวยการด้านอำนวยการโรงพยาบาลราชวิถี ให้เกียรติเป็นผู้รับมอบ ณ โรงพยาบาลราชวิถี
นอกจากนี้ ยังได้มอบเงินจำนวน 500,000 บาท ให้แก่โรงพยาบาลธรรมศาสตร์เฉลิมพระเกียรติ เพื่อเป็นทุนนำไปจัดซื้อเครื่องมือแพทย์ในการรักษาโควิด-19 โดยได้รับเกียรติจาก รศ.นพ.พฤหัส ต่ออุดม (ที่ 2 จากขวา) ผู้อำนวยการโรงพยาบาลธรรมศาสตร์เฉลิมพระเกียรติ เป็นผู้รับมอบ ณ โรงพยาบาลธรรมศาสตร์เฉลิมพระเกียรติ
และในวันเดียวกันนั้น ยังได้ร่วมมอบเงินอีกจำนวน 500,000 บาท ให้แก่มูลนิธิรามาธิบดีฯ เพื่อเป็นทุนนำไปจัดซื้อเครื่องมือแพทย์ในการรักษาโควิด-19 โดยมี คุณมาลี สังวาลเล็ก (ที่ 2 จากขวา) รองผู้จัดการมูลนิธิรามาธิบดีฯ ให้เกียรติเป็นผู้รับมอบ ณ มูลนิธิรามาธิบดีฯ
ทางบริษัทฯ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าการบริจาคในครั้งนี้ จะเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือผู้ที่ได้รับผลกระทบไม่มากก็น้อย รวมถึง ขอส่งกำลังใจให้กับคณะแพทย์ ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้อง และผู้ที่ได้รับผลกระทบ ให้ก้าวผ่านวิกฤตนี้ไปได้ด้วยดี